วันที่ 14 กุมภาพันธ์ที่ผ่านมา คลินิกกรรม สวท ขอนแก่น ร่วมด้วย โรงพยาบาลขอนแก่น สสจ.จังหวัดขอนแก่น สคร.สำนักการสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม เทศบาลนครขอนแก่น จัดกิจกรรม เนื่องในวันวาเลนไทน์ ภายใต้กิจกรรม “รักฉ่ำปิดจบด้วยถุง(ยางอนามัย) ซึ่งเป็นกิจกรรมที่รณรงค์ให้ความรู้การใช้ถุงยางอนามัยอย่างถูกวิธี #ป้องกันการตั้งครรภ์ไม่พร้อม โดยมีน้องๆ นักเรียนนักศึกษา เข้าร่วมกิจกรรม ณ วิทยาลัยอาชีวศึกษาขอนแก่น
![](https://ppat.or.th/wp-content/uploads/2024/02/KK-V006-1200x900.jpg)
![](https://ppat.or.th/wp-content/uploads/2024/02/KK-V005-1200x900.jpg)
![](https://ppat.or.th/wp-content/uploads/2024/02/KK-V004-1200x900.jpg)
![](https://ppat.or.th/wp-content/uploads/2024/02/KK-V001-1200x900.jpg)
![](https://ppat.or.th/wp-content/uploads/2024/02/KK-V002-1200x900.jpg)