เมื่อช่วงบ่ายที่ผ่านมา ( 30 มิถุนายน) นายอนุกูล ปีดแก้ว อุปนายกสมาคมฯ พร้อมด้วย รองศาสตราจารย์ ดร.ชญานิศวร์ โคโนะ เลขาธิการสมาคมฯ ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.สุกัญญา ศรีโพธิ์ นายทะเบียน นางสาวอินทรดารา เชื่องดี กรรมการเยาวชน และนายสุขสดชื่น สุขสมจิตร กรรมการเยาวชน ร่วมบันทึกเทปถวายพระพรชัยมงคล เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา พระบาทสมเด็จพระปรเมนทรรามาธิบดีศรีสินทร มหาวชิราลงกรณ พระวชิรเกล้าเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ 10 ในวันที่ 28 กรกฎาคม เพื่อเเสดงความจงรักภักดีและสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณ ณ ห้องบันทึกเทปโทรทัศน์ สถานีวิทยุโทรทัศน์แห่งประเทศไทย (NBT)
- 28 มิถุนายน 2023
เมื่อวันที่ 24 มิถุนายนที่ผ่านมาคลินิกเวชกรรม สวท ขอนแก่น เข้าร่วมกิจกรรมงาน #อีสานไพร์ด2023 ISAAN PRIDE 2023 : Inclusiveness อีสานเฮาเท่ากันเพศเท่าเทียม ”เพื่อ…