เมื่อวันที่ 7 มีนาคม ที่ผ่านมา ดร.นันทกาญจน์ สูงสุมาลย์ วูดแฮม ผู้อำนวยการสมาคมฯ ให้การต้อนรับชาวญี่ปุ่น โดยการประสานงานจากบริษัท มัตซึนากะ (ประเทศไทย) จำกัด เข้าเยี่ยมชมศูนย์ดูแลผู้สูงอายุบ้านหอมลำดวน เพื่อพูดคุยแลกเปลี่ยนเรียนรู้ เกี่ยวกับการจัดบริการสถานดูแลผู้สูงอายุในไทยและญี่ปุ่น โอกาสในการรับดูแลผู้สูงอายุชาวญี่ปุ่น ช่องทางการรับผู้สูงอายุจากประเทศญี่ปุ่น เข้ารับบริการในสถานดูแลผู้สูงอายุ ในประเทศไทย และการจัดบริการนำร่องของสถานบริการดูแลผู้สูงอายุ
![](https://ppat.or.th/wp-content/uploads/2023/03/LINE_ALBUM_230310_13-1200x675.jpg)
![](https://ppat.or.th/wp-content/uploads/2023/03/LINE_ALBUM_230310_12-1200x675.jpg)
![](https://ppat.or.th/wp-content/uploads/2023/03/LINE_ALBUM_230310_10-1200x675.jpg)
![](https://ppat.or.th/wp-content/uploads/2023/03/LINE_ALBUM_230310_5-1200x675.jpg)