เมื่อวันที่ 22 กุมภาพันธ์ที่ผ่านมา ดร.นันทกาญจน์ สูงสุมาลย์ วูดแฮม ผู้อำนวยการสมาคมฯ บรรยายให้ความรู้และยกตัวอย่างของมาตรฐานการให้บริการ เพื่อยกระดับคุณภาพบริการของคลินิกเวชกรรม สวท และบ้านหอมลำดวน ในการอบรมมาตรฐานการให้บริการ Quality of Care (QOC) ประจำปี 2567 ณ โรงแรมกรุงศรี ริเวอร์จังหวัดพระนครศรีอยุธยา โดยมี ผศ.ดร.สุกัญญา ศรีโพธิ์ เลขาธิการสมาคมฯ ร่วมให้คำแนะนำในการดำเนินงานเพื่อพัฒนางานบริการด้านบริการโดยเฉพาะคลินิกเวชกรรม สวท ให้ เป็นมิตร ปลอดภัย ได้มาตรฐาน ซึ่งวันนี้ถือเป็นวันที่ 3 ที่ได้มีการอบรมอย่างเข้มข้น
![](https://ppat.or.th/wp-content/uploads/2024/02/QOC3-001-1200x675.jpg)
![](https://ppat.or.th/wp-content/uploads/2024/02/QOC3-004-1200x800.jpg)
![](https://ppat.or.th/wp-content/uploads/2024/02/QOC3-003-1-1200x800.jpg)
![](https://ppat.or.th/wp-content/uploads/2024/02/QOC3-005-1200x675.jpg)
![](https://ppat.or.th/wp-content/uploads/2024/02/QOC3-006-1200x675.jpg)
![](https://ppat.or.th/wp-content/uploads/2024/02/QOC3-007-1200x675.jpg)
![](https://ppat.or.th/wp-content/uploads/2024/02/QOC3-009-1200x675.jpg)