เมื่อวันที่ 8 สิงหาคม 2561 เจ้าหน้าที่ สวท ประจำศูนย์ผู้ลี้ภัยจากการสู้รบจังหวัดตาก และ อาสาสมัคร สวท ออกให้บริการความรู้เรื่องการป้องกันโรคติดต่อทางเพศสัมพันธ์ และตรวจหาการติดเอชไอวีให้กับกลุ่มแรงงานข้ามชาติ บริเวณชุมชนตลาดนัดบ้านแม่ตาวแพะ จ.ตาก ซึ่งได้รับการสนับสนุนจาก AHFThailand การดำเนินงานกับกลุ่มแรงงานข้ามชาติถือเป็นอีกหนึ่งภารกิจสำคัญของ สวท ที่ได้ดำเนินงานมากว่า 30 ปี
ชมภาพบรรยากาศได้ที่ facebook/สมาคมวางแผนครอบครัวแห่งประเทศไทยฯ
![](https://ppat.or.th/wp-content/uploads/2018/10/TAK002.jpg)
![](/wp-content/uploads/2018/10/TAK003-1024x768.jpg)
![](/wp-content/uploads/2018/10/TAK004-1024x768.jpg)